Menu
เกี่ยวกับมูลนิธิฯ
คณะผู้บริหาร
ผู้ก่อตั้ง
ข่าวสารและกิจกรรม
งานวิชาการ
รางวัลและการรับรอง
บริจาค
ติดต่อเรา
มหาวิทยาลัยมหาสารคาม และอพท. 5 เข้าเยี่ยมชมศึกษาดูงาน ตัวอย่างการออกแบบเพื่อคนทั้งมวล ณ มูลนิธิพระมหาไถ่เพื่อการพัฒนาคนพิการ
By:
administrator
Posted:
8 ตุลาคม, 2021
Category:
ข่าวสาร
Comments:
0
Visits:
17
วันที่ 7 ตุลาคม 2564 นางสาวสายใจ สกุลวงศ์ธนา ผู้จัดการสำนักงานบริหาร และ นายทรงศักดิ์ รีฮุง ผู้จัดการอาวุโส และบุคลากร มูลนิธิฯ ให้การต้อนรับ นายกมล คงปั่น นายกเทศมนตรีตำบลเชียงคาน และนายประสงค์
จันทศร นายกเทศมนตรีตำบลด่านซ้าย พร้อมคณะสถาปัตยกรรมศาสตร์ ผังเมืองและนฤมิตศิป์ มหาวิทยาลัยมหาสารคาม และองค์การบริหารการพัฒนาพื้นที่พิเศษเพื่อการท่องเที่ยวอย่างยั่งยืน (องค์การมหาชน) หรือสำนักงานพื้นที่พิเศษ 5 (อพท 5)
เข้าศึกษาดูงานและเยี่ยมชมการดำเนินงานกิจการของมูลนิธิฯ เพื่อเป็นการสร้างความรู้ความเข้าใจในหลักการและแนวคิดการพัฒนาพื้นที่และเป็นการแลกเปลี่ยนเรียนรู้ประสบการณ์การพัฒนาเมืองท่องเที่ยว เพื่อนำไปพัฒนาต่อยอดในพื้นที่ของตน ตามรูปแบบในโครงการ “ศึกษาและออกแบบบริการเพื่อคนทั้งมวลกิจกรรมพัฒนาพื้นที่นำร่องด้านการท่องเที่ยวเพื่อคนทั้งมวล” ณ มูลนิธิพระมหาไถ่เพื่อการพัฒนาคนพิการ จ.ชลบุรี
แชร์ข้อมูลข่าวสาร
Leave A Comment
ยกเลิกการตอบ
คุณต้อง
เข้าสู่ระบบ
เพื่อจะพิมพ์ความเห็น
ข่าวล่าสุด
16 กรกฎาคม, 2024
“รักของแม่ รักแท้ไร้เงื่อนไข”
17 มิถุนายน, 2024
ต้อนรับคณะสังคมสงเคราะห์ศาสตร์ มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์
13 มิถุนายน, 2024
สุขใจผู้ให้ใจฟู บริจาคเสื้อผ้าแบ่งปันน้องๆ ผู้พิการ
7 มิถุนายน, 2024
ให้การต้อนรับคณะดูงานจากองค์การบริหารส่วนตำบลโคกแย้
5 มิถุนายน, 2024
ยินดีต้อนรับเทศบาลนครอุดรธานี
28 พฤษภาคม, 2024
บริษัท เอสไอเอส ดิสทริบิวชั่น (ประเทศไทย) มหาชน ร่วมกับ วัฒนซิสเท็มเมชั่น บริจาค เครื่องยับยั้งเชื้อโรค (UV-C)